ใครมีไอเดีย ความถนัด ความสามารถอะไร มาร่วมแชร์ให้เพื่อนได้ดูกัน จะแต่งหน้าเก่ง ทำกับข้าวเริด ประดิษฐ์ DIY เจ๋งๆ มาร่วมกันแบ่งปั่นความรู้ความสามารถกันนะคะ
  • 78หัวข้อ
  • 50ตอบ
  • 364184อ่าน
  • 7

เทคนิคการม้วนผมในวันเร่งรีบ

เขียนเมื่อ 7 พฤษภาคม 2556 19:14

โดย Mhy miniharayo

เทคนิคการม้วนผมในวันเร่งรีบ

อุปกรณ์และขั้นตอนแสนง่าย
อย่างแรกเลยเราต้องมียาง แบ่งผมตามรูปภาพนะ
(หรือจะแ่บ่งให้เยอะกว่านี้ก็ได้นะค่ะ)
เสร็จแล้วก็ถักเปีย เปียสามธรรมด๊าธรรมดานี่แหละ
ปล่อยผมที่ถักทิ้งไว้เลย ไม่ว่าจะนั่งรถเมล์ไปทำงาน
นั่งรถตู้ นั่งแท็กซี่ นั่งเรือ นั่งบีทีเอส ก็อย่าไปแคร์ค่ะ
พอได้ฤกษ์(แบบมโนเองว่าโอเครพอแล้วนะอะไรเงี้ยะ)
ก็ปล่อยมาทีละช่อแล้วเอากิ๊บติดให้ได้ตามทรงที่เราอยากได้เลย
ผมก็จะเป็นลอนหน่อย ไม่เยอะไป ดูเหมาะกับวันทำงานที่เร่งรีบ
ผมจะได้ไม่ลงมาปิดคอเราไม่ร้อนด้วยแถมสวยอีกต่างหาก
อย่าลืมฉีดสเปรย์หรือใส่มูสจัดทรงด้วยนะ หรือจะไม่ใส่ปล่อยธรรมชาติๆก็ได้ค่ะ

ขอขอบคุณรูปภาพจาก : iamtrend.com
แก้ไขล่าสุดโดย Mhy miniharayo เมื่อ 7 พฤษภาคม 2556 - 19:42
ความคิดเห็นที่ 1, โดย gootube baba, เขียนเมื่อ 9 พฤษภาคม 2556 16:55

ง่ายดี ชอบๆ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook

ติดตามข่าวสารจาก Boxza.com

หน้าต่างนี้จะปิดใน 15 วินาที ปิดหน้าต่างนี้